സംസ്ഥാനത്ത് അരിവില കുതിച്ചുയരുന്നു, ഒ​​രാ​​ഴ്ച​​യ്ക്കി​​ടെ ആ​​​റു​ രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ വ​​​ർ​​​ധ​​​ന

കൊച്ചി : സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്ത് അ​​​രി​​​വി​​​ല കു​​​തി​​​ച്ചു​​​യ​​​രു​​​ന്നു. ഒ​​​രാ​​​ഴ്ച​​​യ്ക്കി​​​ടെ കി​​​ലോ​​​യ്ക്ക് ആ​​​റു​​​രൂ​​​പ​​​യോ​​​ളം വി​​​ല വ​​​ർ​​​ധി​​​ച്ചു.

പൊ​​​ടു​​​ന്ന​​​നെ ഇ​​​ത്ര​​​യും വി​​​ല ഉ​​​യ​​​രു​​​ന്ന​​​ത് സ​​​മീ​​​പ​​​കാ​​​ല ച​​​രി​​​ത്ര​​​ത്തി​​​ൽ ആ​​​ദ്യ​​​മാ​​​ണ്. മ​​​ഴ തു​​​ട​​​രു​​​ന്ന​​​തും കു​​​ട്ട​​​നാ​​​ട്ടിലും പാ​​​ല​​​ക്കാ​​​ട്ടും നെ​​​ൽ​​​കൃ​​​ഷി വ്യാ​​​പ​​​ക​​​മാ​​​യി ന​​​ശി​​​ച്ച​​​തു​​​മാ​​​ണ് വി​​​ല ഉ​​​യ​​​രാ​​​ൻ കാ​​​ര​​​ണ​​​മെ​​​ന്ന് കാ​​​ല​​​ടി സ​​​ദ്യ റൈ​​​സ് മി​​​ൽ ഉ​​​ട​​​മ സി​​​നോ ബേ​​​ബി ദീ​​​പി​​​ക​​​യോ​​​ടു പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

ഇ​​​തു​​​വ​​​രെ നെ​​​ല്ലി​​​ന് കി​​​ലോ​​​യ്ക്ക് 19 രൂ​​​പ​​​യാ​​​യി​​​രു​​​ന്നു വി​​​ല​​​യെ​​​ങ്കി​​​ൽ ആ​​​റു​​​ രൂ​​​പ​​​യോ​​​ളം വ​​​ർ​​​ധി​​​ച്ച് നി​​​ല​​​വി​​​ൽ 25 രൂ​​​പ​​​യാ​​​യി.

ഇ​​​തി​​​നു പി​​​ന്നാ​​​ലെ അ​​​രി വി​​​ല​​​യും കൂ​​​ടു​​​ക​​​യാ​​​യി​​​രു​​​ന്നു.

സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്ത് ഉ​​​ത്പാ​​​ദി​​​പ്പി​​​ക്കു​​​ന്ന നെ​​​ല്ലി​​​ന്‍റെ ബ​​​ഹു​​​ഭൂ​​​രി​​​ഭാ​​​ഗ​​​വും സ​​​ർ​​​ക്കാ​​​രാ​​​ണ് സം​​​ഭ​​​രി​​​ക്കു​​​ന്ന​​​ത്. ഇ​​​തു പി​​​ന്നീ​​​ട് അ​​​രി​​​യാ​​​ക്കി സ​​​പ്ലൈ​​​കോ വ​​​ഴി വി​​​ത​​​ര​​​ണം ചെ​​​യ്തു​​​വ​​​രു​​​ന്ന​​​തി​​​നാ​​​ൽ സ്വ​​​കാ​​​ര്യ മി​​​ല്ലു​​​ട​​​മ​​​ക​​​ൾ​​​ക്ക് നെ​​​ല്ല് കാ​​​ര്യ​​​മാ​​​യി ല​​​ഭി​​​ക്കാ​​​റി​​​ല്ല.

കാ​​​ല​​​ടി​​​യി​​​ലെ അ​​​രി​​​മി​​​ല്ലു​​​ക​​​ളി​​​ലേ​​​ക്ക് എ​​​ത്തു​​​ന്ന നെ​​​ല്ലി​​​ന്‍റെ 60 ശ​​​ത​​​മാ​​​ന​​​വും ക​​​ർ​​​ണാ​​​ട​​​ക​​​യി​​​ൽനി​​​ന്നാ​​​ണ്. അ​​​വി​​​ടെ​​​യും ആ​​​വ​​​ശ്യ​​​ത്തി​​​ന് നെ​​​ല്ല് ല​​​ഭി​​​ക്കു​​​ന്നി​​​ല്ല. അ​​​തി​​​നാ​​​ൽ മാ​​​സ​​​ത്തി​​​ൽ ര​​​ണ്ടാ​​​ഴ്ച​​​യോ​​​ളം മി​​​ല്ല് അ​​​ട​​​ച്ചി​​​ടേ​​​ണ്ടിവ​​​രു​​​ന്ന​​​താ​​​യി ഗാ​​​യ​​​ത്രി അ​​​രി​​​മി​​​ല്ലു​​​ട​​​മ എ​​​ച്ച്. ​പ്ര​​​സാ​​​ദ് പ​​​റ​​​ഞ്ഞു.

ലോ​​​ക്ഡൗ​​​ണി​​​നെത്തു​​​ട​​​ർ​​​ന്നു സം​​​സ്ഥാ​​​ന​​​ത്തെ റേ​​​ഷ​​​ൻ കാ​​​ർ​​​ഡു​​​ട​​​മ​​​ക​​​ൾ​​​ക്കു മാ​​​സ​​​ങ്ങ​​​ളോ​​​ളം സൗ​​​ജ​​​ന്യ​​​ ഭ​​ക്ഷ‍്യ​​കി​​​റ്റു​​​ക​​​ൾ വി​​​ത​​​ര​​​ണം ചെ​​​യ്തു​​​വ​​​ന്നി​​​രു​​​ന്ന​​​തി​​​നാ​​​ൽ പൊ​​​തു​​​വി​​​പ​​​ണി​​​യി​​​ൽ അ​​​രിവി​​​ൽ​​​പ്പ​​​ന കു​​​റ​​​ഞ്ഞി​​​രു​​​ന്നു. അ​​​തി​​​നാ​​​ൽ മി​​​ല്ലു​​​ക​​​ളി​​​ൽ അ​​​രി സം​​​ഭ​​​രി​​​ച്ചു​​​വ​​​യ്ക്കു​​​ന്ന​​​ത് ഇ​​​ത്ത​​​വ​​​ണ ഒ​​​ഴി​​​വാ​​​ക്കി​​​യ​​​തും തി​​​രി​​​ച്ച​​​ടി​​​യാ​​​യി.

സാ​​​ധാ​​​ര​​​ണ 100 ലോ​​​ഡ് അ​​​രി​​​യെ​​​ങ്കി​​​ലും ഗോ​​​ഡൗ​​​ണു​​​ക​​​ളി​​​ൽ സൂ​​​ക്ഷി​​​ച്ചി​​​രു​​​ന്നു​​​വെ​​​ങ്കി​​​ൽ ഇ​​​ത്ത​​​വ​​​ണ നാ​​​മ​​​മാ​​​ത്ര​​​മേ ഉ​​​ണ്ടാ​​​യി​​​രു​​​ന്നു​​​ള്ളൂ. നി​​​ല​​​വി​​​ലു​​​ണ്ടാ​​​യി​​​രു​​​ന്ന സ്റ്റോ​​​ക്കാ​​​ണ് വി​​​പ​​​ണി​​​യി​​​ൽ ഇ​​​പ്പോ​​​ഴു​​​ള്ള​​​ത്. അ​​​തി​​​നാ​​​ൽ ഇ​​​പ്പോ​​​ൾ നേ​​​രി​​​യ വി​​​ല വ​​​ർ​​​ധ​​​ന​​​യേ ഉ​​​ണ്ടാ​​​യി​​​ട്ടു​​​ള്ളു​​​വെ​​​ങ്കി​​​ൽ അ​​​ടു​​​ത്ത സ്റ്റോ​​​ക്ക് മു​​​ത​​​ൽ വീ​​ണ്ടും കി​​​ലോ​​​യ്ക്ക് ആ​​​റു​ രൂ​​​പ​​​യു​​​ടെ​​യെ​​ങ്കി​​ലും വ​​​ർ​​​ധ​​​ന​​​യു​​​ണ്ടാ​​​കു​​മെ​​ന്നും മി​​ല്ലു​​ട​​മ​​ക​​ൾ പ​​റ​​യു​​ന്നു.

നെ​​​ല്ലി​​​ന് വി​​​ല കൂ​​​ടി​​​യ​​​തി​​​നു പു​​​റ​​​മെ ഇ​​​ന്ധ​​​ന​​​വി​​​ല​​​യി​​​ലും ക​​​യ​​​റ്റി​​​റ​​​ക്ക് കൂ​​​ലി​​​യി​​​ലു​​​മെ​​​ല്ലാം ഉ​​​ണ്ടാ​​​യ വ​​​ർ​​​ധ​​​ന​​​യും അ​​​രി​​​വി​​​ല ഉ​​​യ​​​രാ​​​നു​​​ള്ള കാ​​​ര​​​ണ​​​മാ​​​ണ്.

ക​​​ർ​​​ണാ​​​ട​​​ക​​​യി​​​ൽ ഉ​​​ൾ​​​പ്പെ​​​ടെ വി​​​ള​​​വെ​​​ടു​​​പ്പ് പൂ​​​ർ​​​ണ​​​തോ​​​തി​​​ലേ​​​ക്ക് ഉ​​​യ​​​രു​​​ക​​​യും നെ​​​ല്ല് യ​​​ഥേ​​​ഷ്ടം ല​​​ഭ്യ​​​മാ​​​കു​​​ക​​​യും ചെ​​​യ്താ​​​ൽ മാ​​​ത്ര​​​മേ ഇ​​​പ്പോ​​​ഴ​​​ത്തെ വി​​​ല​​​വ​​​ർ​​​ധ​​​ന​​​യി​​​ൽ കു​​​റ​​​വു​​​ണ്ടാ​​​കൂ എ​​​ന്നും ഇ​​​തി​​​നു ചു​​​രു​​​ങ്ങി​​​യ​​​ത് ഒ​​​രു​​​മാ​​​സ​​​മെ​​​ങ്കി​​​ലും വേ​​​ണ്ടി​​​വ​​​ന്നേ​​​ക്കു​​​മെ​​​ന്നു​​​മാ​​​ണ് മി​​​ല്ലു​​​ട​​​മ​​​ക​​​ൾ ന​​​ൽ​​​കു​​​ന്ന സൂ​​​ച​​​ന

%d bloggers like this: